j40up
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

กฏการใช้งานบอร์ด

Go down

กฏการใช้งานบอร์ด Empty กฏการใช้งานบอร์ด

ตั้งหัวข้อ by Admin Mon Mar 20, 2017 11:17 am

กฏการใช้งานบอร์ด phpBBThailand.com
ต่อไปเราต้องมีกฏ เพื่อให้อยู่ร่วมกันได้อย่าง สงบ และส่งเสริมให้สมาชิกมีน้ำใจต่อกัน พยายามช่วยเหลือคนอื่น
ตอบกระทู้คุณภาพน้อยกว่า 20 กระทู้ ห้ามลงลิงค์ที่ลายเซ็นต์
การลงลิงค์ที่ลายเซ็นต์ สามารใส่ลิงค์ได้ คนละ 1 ลิงค์
ห้ามใส่ ref หรือ ฝัง Cookie เพื่อหาผลประโยชน์จากคนที่เข้ามาดูเว็บบอร์ด
ถ้าต้องการลงรูป ไม่ควรใช้ เว็บฝากไฟล์ ให้อัพโหลดภาพมาที่บอร์ดโดยตรง เพราะถ้าใช้เว็บฝากไฟล์ ไฟล์หายจะทำให้ กระทู้ไม่สมบูรณ์
ถ้าบอร์ดใช้แล้วเกิด Error ต่างๆให้ copy ข้อความที่ Error และรูปแสดง Error มาตั้งเป็นกระทู้
เปิดใช้งานโหมด สมาชิกใหม่โพสต้องได้รับการอนุมัตก่อนแสดง

การตั้งหัวข้อกระทู้ควรสรุปปัญหา หรือ เอาข้อควาแสดงข้อผิดพลาดมาตั้ง
ยกตัวอย่างตั้งหัวข้อคำถามที่ไม่น่าสนใจ และอาจจะได้คำตอบ ช้า หรือไม่ได้เลย เพราะคนที่จะเข้ามาตอบ อ่านหัวข้อกระทู้แล้วไม่รู้ว่ามีปัญหาอะไร บางปัญหาอาจมีเพื่อนสมาชิกเคยเป็นมาก่อนและแก้ปัญหาได้แล้ว ถ้าเห็นหัวข้อเหมือนกับปัญหาที่เค้าเคยเจอมาก็จะได้เข้ามาช่วยได้...
ช่วยตอบหน่อยนะครับ ท่านผู้รู้
,
มือใหม่ อยากสอบถามค่ะ
,
เกี่ยวกับ...
,
ช่วยผมด้วยก๊าบ...!!!
,
ซวยและครับ
,
ตอบผมหน่อย
,
ผู้รู้ช่วยทีนะครับ!!
,
ถามหน่อย ตอบด้วย คับ
,
รบกวนผู้รู้ด่วนครับ

คำถามแบบนี้ไม่รู้เลยว่ามีปัญหาอะไร

ข้อความในการถามไม่ต้องบอกก็ได้ครับว่า มือใหม่ เพราะดูได้จากจำนวนกระทู้ของท่าน และถ้าเป็นสมาชิกใหม่ ขอให้แนะนำตัว โดยบอกความรู้พื้นฐานของท่านได้ที่
viewforum.php?f=41

**** ช่วยเหลือคนอื่นบ้างนะครับอย่าเป็นคนเห็นแก่ตัวเองแต่ได้ ได้คำตอบของตัวเองแล้วลองดูกระทู้อื่นๆ เผื่อจะได้ช่วยคนอื่นบ้าง ******

Admin
Admin

https://j40up.forumth.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน